Ministan Harkokin Wajen Iran ya jaddada cewa: Jamhuriyar Musulunci ta Iran tana da haƙƙin da ya dace na mayar da martani ga hare-haren Amurka
Ministan Harkokin Wajen Iran Abbas Araqchi ya jaddada cewa: Jamhuriyar Musulunci ta Iran tana da haƙƙin da ya dace na mayar da martani ga hare-haren sojojin Amurka da ke kai hari kan yankunan kudancin ƙasarta, yana mai jaddada cewa waɗannan hare-haren sun zama keta haƙƙin mallakar ƙasar Iran da kuma haƙƙin mallakar yankinta.
Jawabin Araqchi ya zo ne a lokacin kiran waya guda biyu da ya yi da safiyar yau Laraba da Ministan Harkokin Wajen Turkiyya Hakan Fidan da takwaransa na Saudiyya, Faisal bin Farhan, inda suka tattauna sabbin abubuwan da suka faru a yankin bayan hare-haren da Amurka ta kai kwanan nan.
Ministan Harkokin Wajen Iran ya yi Allah wadai da hare-haren sojojin Amurka, yana mai ɗaukar su a matsayin keta dokokin ƙasa da ƙasa da ƙa’idodin Yarjejeniyar Majalisar Dinkin Duniya, da kuma keta haƙƙin mallaka da haƙƙin mallakar Jamhuriyar Musulunci ta Iran.
A yayin tattaunawar, Araqchi ya jaddada cewa sojojin Iran suna da haƙƙin da ya dace na ɗaukar matakan da suka dace don kare ƙasar da kuma mayar da martani ga duk wani hari da ya shafi tsaronta da ikonta, bisa ga dokokin ƙasa da ƙasa da ƙa’idoji.