Iran da China sun bayyana shirinsu na haɓaka alaƙar da ke tsakaninsu da kuma haɓaka haɗin gwiwa bisa ga yarjejeniyoyin da aka cimma tsakanin ƙasashen biyu.
Jakadan Iran a China Abdolreza Rahmani Fazli ya ce a ranar Alhamis cewa Tehran a shirye take ta ƙarfafa cikakken haɗin gwiwa da Beijing a sassa daban-daban a matsayin wani ɓangare na muhimmin yarjejeniyar da manyan hukumomin ƙasashen biyu suka cimma.
Rahmani Fazli ya yi wannan furuci ne a wata ganawa da Mataimakin Ministan Harkokin Waje na China Miao Deyu yayin da ƙasashen biyu ke tsara shirye-shirye don haɓaka haɗin gwiwa da kuma bikin cika shekaru 55 da kafa dangantakar diflomasiyya.
Ya ce haɓaka haɗin gwiwar Tehran da Beijing yana da “muhimmanci” idan aka yi la’akari da ci gaban da ake samu a yankuna da na duniya.
“A shekara mai zuwa (2026) za ta cika shekaru 55 da kafa dangantakar diflomasiyya tsakanin ƙasashen biyu kuma za ta zama dama ta ƙara haɓaka alaƙar da ke tsakanin Iran da China,” in ji jakadan.