Hamas ta tabbatar da cewa tana aiki da alƙawarinta na amincewa da yarjejeniyar tsagaita wuta da kuma nauyin da ke kanta na ƙasa da na jinƙai ga al’ummar Falasɗinu.
Ta yi kira ga masu shiga tsakani, ƙasashe masu garantin, da kuma al’ummar duniya da su ɗauki mataki nan take da muhimmanci don tilasta wa mamaya ta dakatar da take haƙƙoƙinta, ta ɗage killacewar, ta ba da damar shigar da agaji, da kuma tabbatar da haƙƙin al’ummar Falasɗinu na tsaro, ‘yanci, da mutunci.
Ƙungiyar ta buƙaci kawo ƙarshen kisan kiyashi da take haƙƙoƙin al’ummar Falasɗinu a Gaza, da bin layin janyewa na ɗan lokaci da aka amince da shi, da kuma hana duk wani ƙarin kutse ko keta haƙƙoƙi.
Ta kuma jaddada wajibcin barin tallafin da mai a cikin adadin da aka amince da shi da kuma ba wa UNRWA damar yin aiki cikin ‘yanci a cikin Zirin Gaza.
Hamas ta yi kira da a buɗe mashigar Rafah da Zikim don sauƙaƙe wucewar agaji da zirga-zirgar ‘yan ƙasa, da kuma shigar da tantuna 300,000 na mafaka da kayan aikin da ake buƙata don gyara ababen more rayuwa da kuma gudanar da tashar wutar lantarki.
Ta kuma bukaci a bayyana makomar dukkan fursunoni da mutanen da suka bace daga Gaza nan take, da kuma kungiyoyin likitoci, na agaji, da na kafofin watsa labarai da ke shiga kyauta don samar da ayyukansu a cikin zirin Gaza.